
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
MAOMBI YA KUANDIKISHA TUKIO LA KIZAZI

(Sheria ya kuandikisha Vizazi na Vifo)
(sura 108)

FOMU B3

MAELEZO MUHIMU:

	 1.  Tafadhali jaza fomu hii nakala moja (1) kwa HERUFI KUBWA. Mwandikio usomeke vizuri. Fomu ijazwe
	       kwa kalamu ya wino  mweusi au bluu.
	 2.  Fomu ya uandikishaji wa tukio la kizazi ni kumbukumbu ya kisheria ya  kuzaliwa kwa mtoto hivyo ni 		
	      muhimu kupata taarifa zote kwa ukamilifu kutoka kwa mzazi au mlezi au mtoa taarifa hizo.
	 3.  Taarifa za vizazi vyote zanatakiwa kwa mujibu wa sheria zipelekwe kwa Msajili wa Vizazi na Vifo wa 		
	      Wilaya kila baada ya mwezi mmoja.
	 4.  Msajili Msaidizi atafanya mahojiano baina ya mtoto anayeomba cheti kwa mwenye miaka 18 na kuendelea 	
	      au mzazi/mlezi wa mwombaji ili kujiridhisha na ukweli wa taarifa zilizotolewa kwenye fomu ya maombi.
	 5.  Fomu hii imetayarishwa kwa namna ambayo fungu au swali ambalo linahitaji kujibiwa kuna kisanduku cha 	
	      kujaza taarifa husika au weka alama “X” panapohusika.

Ambatanisha viambatishi muhimu kwa ajili ya kuthibitisha tarehe ya kuzaliwa na mahali pa kuzaliwa mtoto.  
Viambatisho hivyo ni;
	 (a) Kadi ya Kliniki;
	 (b) Pasi ya kusafiria;
	 ( ) Cheti cha ubatizo;
	 (d) Cheti cha kumaliza shule ya Msingi au Sekondari;
	 (e) Kitambulisho cha kupiga kura au kitambulisho cha utaifa cha Mwombaji
	 (f) Vitambulisho vya kupiga kura au vya utaifa vya wazazi

Kwa mwombaji ambaye hana viambatanisho vilivyoorodheshwa hapo juu basi Afisa Mtendaji wa Kata wa eneo  
alipozaliwa mtoto athibitishe kwa barua ukweli wa taarifa alizozitoa mwombaji huyo na usajili wa tukio hili la kizazi 
lifanyike ndani ya Wilaya aliyozaliwa mwombaji

Mimi ................................................................................Afisa Mtendaji wa ......................................................................
Nathibitisha kuwa kizazi kinachoombewa kuandikishwa kilitoka katika eneo langu.

									         ____________________________________
										                   Saini na Muhuri

KWA MATUMIZI YA OFISI TU

1

IMEPITISHWA NA:
KIASI CHA KULIPA:
UMRI: ‘A’ - ndani ya siku tisini (90),  ‘B’ - chini ya
miaka 10, ‘C’ - zaidi ya miaka 10,

No.



FOMU YA USAJILI WA VIZAZI
NAMBA YA USAJILI FOMU: B3

TAFADHALI  TOA  MAELEZO  YAFUATAYO

A: TAARIFA ZA MTOTO
NAMBA YA UTAMBULISHO:
JINA LA KWANZA:                 				         JINA LA PILI:
JINA LA MWISHO:					          JINA LINGINE:
JINSI:
AINA YA KIZAZI:
MAHALI ALIPOZALIWA:
JINA LA  MAHALI  ALIPOZALIWA  MTOTO:
MKO ALIOZALIWA:
KATA ALIYOZALIWA:
MKOA WA MAKAZI:
KATA  YA MAKAZI:
NAMBA YA SIMU YA MKONONI:

B: TAARIFA ZA MAMA
NAMBA YA UTAMBULISHO:
JINA LA KWANZA:                 				    JINA LA PILI:
JINA LA MWISHO:					     JINA LINGINE:
MKOA WA MAKAZI:				    WILAYA YA MAKAZI:
KATA YA MAKAZI:				    KIJIJI/MTAA WA MAKAZI:
NCHI ALIYOZALIWA:			   TAREHE YA KUZALIWA:
NAMBA YA SIMU YA MKONONI:		                KAZI YA MAMA:

C: TAARIFA ZA BABA
NAMBA YA UTAMBULISHO:
JINA LA KWANZA:                 				    JINA LA PILI:

JINA LA MWISHO:					     JINA LINGINE:
MKOA WA MAKAZI:				    WILAYA YA MAKAZI:
KATA YA MAKAZI:				    KIJIJI/MTAA WA MAKAZI:
NCHI ALIYOZALIWA:			   TAREHE YA KUZALIWA:

NAMBA YA SIMU YA MKONONI:		               KAZI YA BABA:

D: TAMKO LA MTOA TAARIFA
ONYO: UNAKUMBUSHWA KWAMBA FUNGU LA 29 (3) LA SHERIA YA KUANDIKISHA VIZAZI  NA VIFO LIMEWEKA ADHABU KWA MAKOSA YA KUTOA TAARIFA ZA UONGO

UHUSIANO
KAMA MTOA TAARIFA SI BABA AU MAMA:
NAMBA YA UTAMBULISHO:

Mimi ........................................................................ wa (anwani)  ...................................................................................
Ambaye ni ..................................................................................................................................(taja uhusiano na mtoto)
SIMU YA MKONONI: ..............................................   BARUA PEPE: ..........................................................................
SAINI YA MTOA TAARIFA: ...................................    TAREHE: ..................................................................................
KIAPO: NATHIBITISHA KUWA MAELEZO NILIYOTOA HAPO JUU NI SAHIHI KWA KADIRI YA UFAHAMU WANGU NA NINAVYOAMINI

Mimi .......................................................................................................................................................Msajili wa Vizazi
Na Vifo (W) ................................................................................................Nimepokea maelezo ya mwombaji chini ya 
Kiapo kwa mamlaka niliyopewa chini ya kifungu cha 20 (2) sura ya 108 leo hii
SAINI YA MSAJILI ................................................................ TAREHE YA USAJILI: ................................................... 

E: TAARIFA ZA MSAJILI

KIKE KIUME TAREHE YA KUZALIWA:

MMOJA MAPACHA ZAIDI YA WAWILI 

KITUO CHA TIBA NYUMBANI MAHALI PENGINE

WILAYA ALIYOZALIWA:
KIJIJI/MTAA  ALIOZALIWA:
WILAYA YA MAKAZI:
KIJIJI/MTAA WA MAKAZI:

MAMA BABA MTUMISHI WA TIBA MWINGINE YEYOTE


