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DIBAJI 
 

Wakala wa Usajili Ufilisi na Udhamini (RITA) ulianzishwa mwaka 2006 chini ya Sheria ya 
 

Wakala za Serikali Sura ya 245 (The Executive Agencies Act, Cap.245) kutoka iliyokuwa 
 

Idara ya Kabidhi Wasii Mkuu chini ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali na kutangazwa katika 
 

Gazeti la Serikali Na. 397 la tarehe 12 Disemba 2005. 

 

Wakala una jukumu la kisheria la kusajili matukio muhimu ya binadamu ambayo ni vizazi, 

vifo, ndoa, talaka, watoto wa kuasili pamoja na shughuli za ufilisi na udhamini. Majukumu 

hayo yanalenga kuiwezesha Serikali kupata takwimu sahihi kwa ajili ya mipango ya 

maendeleo endelevu ili kuendana na matakwa ya uchumi wa kati unaotaka huduma za 

haraka, uwazi na uwajibikaji. 

 

Ninayo furaha kuwasilisha toleo hili la tatu la mkataba wa huduma kwa mteja ambao 

umefanyiwa maboresho kwa kuzingatia mahitaji ya sasa ya utoaji wa huduma kidigitali kwa 

azma ya kurahisisha upatikanaji wa huduma zetu. Mkataba huu ni wa miaka mitatu kuanzia 

mwaka wa fedha 2022/23 hadi 2025/26 na unaweza kubadilika iwapo yatatokea mabadiliko 

katika mfumo wa utoaji huduma. 

 

Mkataba huu ni makubaliano kati ya Wakala na wateja wetu ambao ni wadau wakuu wa 

huduma tunazozitoa. Mkataba umeainisha huduma tunazozitoa, pamoja na viwango vya 

ubora wa huduma husika ambavyo tumeahidi kuzingatia ili kufikia matarajio yenu. 

 

Tunatoa Rai kwenu kuelewa kwa ufasaha mkataba huu na kufuata taratibu zote zinazotakiwa 

na kutoa ushirikiano katika kutekeleza makubaliano haya kwa ustawi wa nchi yetu. 

 
                                                                                    

 

 
 

Angela K. Anatory 

 

Kabidhi Wasii Mkuu na Afisa Mtendaji Mkuu 
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1.0 DIRA NA DHIMA NA MAADILI 
 
 
 

Dira:  
 

 

Chanzo cha kuaminika katika utoaji wa taarifa za usajili wa matukio muhimu ya 

binadamu, ufilisi na huduma za udhamini 

 
 

 

Dhima:  

 

Kulinda haki za wote kwa kutoa huduma bora za usajili wa matukio muhimu, ufilisi na 

udhamini ili kufanya maamuzi sahihi. 
 

 

MAADILI YETU YA MSINGI 
 

1. WELEDI 
 

Tunatumia ujuzi na njia za kitaalam kuhakikisha tunatoa huduma zilizo bora 

2. UADILIFU 

 
Tunazingatia kanuni za maadili katika kutekeleza majukumu na kazi zetu, ili kuhakikisha 

uthabiti katika utendaji wetu. 
 

3. KUMJALI MTEJA 
 

Tunatoa huduma bora za kutegemewa na kuaminika kwa wakati ili kukidhi matarajio ya 

wateja wetu. 
 

4. UZALENDO 
 

Tunalinda maslahi ya taifa na si maslahi binafsi bila kujali changamoto zinazojitokeza katika 

utoaji huduma. 
 

5. UBUNIFU 
 

Tunazingatia ubunifu, uzoefu na ujuzi unaofaa ili kutoa huduma bora kwa wateja wetu. 
 

6. USHIRIKIANO 
 

Tunafanya kazi kwa ushirikiano, kujituma kwa kutambua uwezo na nguvu kazi tuliyonayo 

katika kutoa huduma bora 
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2.0 MADHUMUNI YA MKATABA WA HUDUMA KWA MTEJA 
 

Mkataba huu unalenga kuufahamisha umma kuhusu aina na huduma zinazotolewa na 

Wakala, upatikanaji, viwango vya ubora, haki na wajibu wa mteja na wajibu wa Wakala kwa 

mteja. Pia, unalenga kujenga utamaduni wa watumishi wa Wakala kufanya kazi kwa 

mtazamo wa kuwajali wateja, kuboresha utoaji wa huduma, kuongeza uwajibikaji na 

kuzingatia viwango vilivyowekwa. Vilevile, mkataba huu unaweka mfumo wa wazi wa 

namna ya kutoa mrejesho endapo huduma zinazotolewa na Wakala zitakuwa chini ya 

viwango na kurudisha mrejesho kwa wateja baada ya kufanyiwa kazi. 

 

3.0 WATEJA WETU 
 

1. Wananchi 
 

2. Viongozi wa Dini 
 

3. Taasisi za Kisheria 
 

4. Taasisi za Biashara 
 

5. Wizara, Idara za Kujitegemea na Wakala za Serikali 
 

6. Taasisi za Umma 
 

7. Balozi za ndani na nje 
 

8. Wadau wa Maendeleo 
 

9. Vyombo vya Habari 
 

10. Watoa huduma (Wazabuni) 
 

11. Watumishi 
 

12. Wananchi 
 

. 

 

4.0 HUDUMA ZETU 
 

1. Vibali vya kufunga Ndoa na kumiliki Ardhi 
 

2. Uthibitisho wa Vyeti vya matukio ya kibinadamu 
 

3. Vyeti Mbalimbali 
 

4. Nakala za Maandishi 
 

5. Shahada Mbalimbali 
 

6. Idhini ya Mfumo wa Taarifa za Matukio ya Kibinadamu; 
 

7. Usimamizi wa mali, mirathi na Kampuni 
 

8. Leseni ya kufungisha ndoa; 
 

9. Mikataba na Nyaraka 
 

10. Wosia 
 

11. Mabaliko ya Nyaraka mbalimbali 
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12. Elimu na Ushauri wa Kitaalamu 
 

13. Taarifa na Takwimu 
 

14. Huduma Nyinginezo 

 

5.0 VIWANGO VYA HUDUMA ZETU. 
 

A. VIBALI VYA KUFUNGA NDOA NA KUMILIKI ARDHI. 

 
i. Tutatoa kibali cha kufunga ndoa ya haraka ndani ya siku mbili (2) za kazi 

baada ya kupokea nyaraka sahihi za maombi; 
 

ii. Tutatoa kibali cha kufunga ndoa sehemu maalumu mf. hotelini, beach n.k 

ndani ya siku mbili (2) baada ya kupokea nyaraka sahihi za maombi; na 

iii. Tutatoa kibali cha kumiliki Ardhi kwa bodi ya Wadhamini ndani ya siku tatu 
 

(3) baada ya kupokea maombi na nyaraka sahihi 

 
B.   UTHIBITISHO WA VYETI VYA MATUKIO YA KIBINADAMU. 

 
i. Tutatoa uthibitisho wa cheti cha kuasili ndani ya siku tatu (3) za kazi baada 

ya kukamilisha taratibu za maombi; 

ii. Tutatoa uthibitisho wa cheti cha kuzaliwa ndani ya siku tatu (3) za kazi 

baada ya kukamilisha taratibu za maombi; 

iii. Tutatoa uthibitisho wa cheti cha kifo ndani ya siku tatu (3) za kazi baada 

ya kukamilisha taratibu za maombi; 
 

iv. Tutatoa uthibitisho wa uhalali wa cheti cha kuzaliwa na cheti cha kifo ndani 

siku tano (5) za kazi baada ya kupokea maombi na kukamilisha taratibu; 

v. Tutatoa uthibitisho wa nyaraka za usajili wa ndoa na talaka ndani ya siku 

tano (5) za kazi baada ya kupokea nyaraka sahihi za maombi; 

vi. Tutatoa uthibitisho wa taarifa ya Bodi ya Wadhamini ndani ya siku tano(5) 

baada ya kupokea maombi na nyaraka sahihi; 
 

vii. Tutathibitisha ubora wa mkataba na kutoa mapendekezo ndani ya siku saba 
 

(7) baada ya kupokea nyaraka; 

 
C.  VYETI MBALIMBALI 

 
i. Tutatoa Cheti vya kuzaliwa ndani ya siku tano (5) za kazi baada ya 

kukamilisha taratibu za maombi; 
 

ii. Tutatoa Cheti vya kifo ndani ya siku 5 za kazi ya baada ya kukamilisha 

taratibu za maombi; 
 

iii. Tutatoa Cheti vya kuasili ndani ya siku 3 baada ya kukamilisha taratibu za 

maombi; 
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iv. Tutatoa cheti cha talaka iliyofanyiwa marekebisho ya taarifa ndani ya siku 
 

tano (5) za kazi baada ya kupokea nyaraka sahihi za maombi; 
 

v. Tutatoa cheti cha Talaka ya iliyotolewa  nchini ndani ya siku tatu (3) za kazi 
 

baada kupokea nyaraka sahihi za maombi; 
 

vi. Tutatoa cheti cha Talaka ya iliyotolewa nje ya nchi ndani ya siku tatu (3) 
 

za kazi baada kupokea nyaraka sahihi za maombi; 
 

vii. Tutatoa cheti kilichobadilishwa jina kwa mtoto aliye chini ya umri wa miaka 

kumi na nane (18) ndani ya siku 5 baada ya kukamilisha taratibu za 

maombi na kulipia ada; 
 

viii. Tutatoa cheti cha kifo, kuzaliwa na kuasili kilichofanyiwa marekebisho ndani ya 

siku 5 za kazi baada ya kukamilisha taratibu za maombi maombi na kulipia 
 

ada; 
 

ix. Tutatoa Cheti cha uthibitisho wa kutokuoa/kutokuolewa ndani ya siku 3 za 

kazi baada ya baada ya kupokea nyaraka sahihi za maombi; 
 

x. Tutatoa Nakala ya cheti kilichopotea, kuharibika au kuchakaa ndani ya siku 

5 baada ya kukamilisha taratibu za maombi na kulipia ada; 
 

xi. Tutatoa cheti cha usajili wa Bodi ya Wadhamini siku tano (5) baada ya 

kupokea maombi na nyaraka sahihi 

 
D. NAKALA ZA MAANDISHI 

 
i. Tutatoa Nakala ya maandishi katika daftari la ndoa (Nakala ya kumbukumbu 

ya usajili wa cheti cha ndoa) iliyofungwa kabla ya mwaka 1971 ndani ya tatu 
 

(3) za kazi baada ya kupokea nyaraka sahihi za maombi; 
 

ii. Tutatoa Nakala ya maandishi katika daftari la ndoa (Nakala ya kumbukumbu 

ya usajili wa cheti cha ndoa) iliyofanyiwa marekebisho ya taarifa ndani ya siku 

(5) tano za kazi baada ya kupokea nyaraka sahihi za maombi ; 

iii. Tutatoa Nakala ya maandishi katika daftari la ndoa (Nakala ya kumbukumbu 

ya usajili wa cheti cha ndoa) ya uthibitisho wa ndoa iliyobadilishwa kuwa ya 

mke mmoja au ya wake wengi ndani ya siku tano (5) baada ya kupokea 

nyaraka sahihi za maombi; 

iv. Tutatoa Nakala ya maandishi katika daftari la ndoa (Nakala ya kumbukumbu 

ya usajili wa cheti cha ndoa) kwa cheti kilichopotea, uthibitisho n.k ndani ya 

siku tano (5 ) baada ya kupokea nyaraka sahihi za maombi; 

v. Tutatoa Nakala ya maandishi katika daftari la ndoa (Nakala ya 

kumbukumbu ya usajili wa cheti cha ndoa) iliyofungwa nje ya nchi ndani ya 

siku tatu (3 ) baada ya kupokea nyaraka sahihi za maombi; 
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E. SHAHADA MBALIMBALI 

 
i. Tutatoa shahada za ndoa kwa wasajili wa ndoa na viongozi wa dini ndani 

ya siku moja (1) baada ya kupokea nyaraka sahihi za maombi; 

ii. Tutatoa shahada ya kutokuwepo pingamizi la kufunga ndoa nje ya nchi ndani 

ya siku tatu (3) za kazi baada ya kupokea nyaraka sahihi za maombi; 
 

iii. Tutatoa shahada ya kutokuwepo pingamizi la kufunga ndoa nje ya nchi ndani 

ya siku tatu (3) za kazi baada ya kupokea nyaraka sahihi za maombi; 

 
F. IDHINI YA MFUMO WA TAARIFA ZA USAJILI WA MATUKIO YA 

KIBINADAMU 

 
i. Tutatoa Idhini ya matumizi ya mfumo wa taarifa za Usajili (Vizazi, Vifo, Ndoa, 

Talaka, Watoto wa kuasili na Bodi ya Wadhamini) ndani ya siku tatu 
 

(3) baada ya kupokea maombi. 

 
G. USIMAMIZI WA MALI, MIRATHI NA KAMPUNI 

 
i. Tutatoa huduma ya kusimamia mirathi kutokana na uteuzi wa Mahakama 

kwa miezi 6 hadi miaka 3 baada ya kupokea nakala ya uamuzi wa 

mahakama; 
 

ii. Tutatoa huduma ya Usimamizi wa mali zisizo na mmiliki kuanzia miezi 6 

hadi miaka 3 tangu siku ya mali hiyo kutambulika na nyaraka kukamilika; 

iii. Tutatoa huduma ya kusimamia kampuni iliyofilisika ndani ya mwaka mmoja 
 

(1) kuanzia siku ya kupata nakala ya uamzi wa Mahakama. 

 
H. LESENI YA KUFUNGISHA NDOA 

 
i. Tutatoa leseni ya kufungisha ndoa ndani ya siku moja (1) ya kazi baada ya 

kupokea nyaraka sahihi za maombi; 

 

 

I. MIKATABA NA NYARAKA 

 
i. Tutatoa mkataba wa ununuzi wa huduma na bidhaa ndani ya siku kumi 

(10) baada ya taratibu zote za manunuzi kukamilika; 
 

ii. Tutatoa mkataba wa ununuzi wa huduma na bidhaa ndani ya siku kumi 

(10) baada ya taratibu zote za manunuzi kukamilika 
 

 



8 
 

iii. Tutatoa nyaraka za malipo ndani ya siku thelathini (30) baada ya kupokea 

vifaa; 

iv. Tutatoa ushahidi wa uhalali wa nyaraka ndani ya siku tatu (3) baada ya 

kupokea wito kutoka sehemu husika; 

 
J. WOSIA 

 

i. Tutaandika Wosia wa mteja ndani ya siku 2 baada ya kupokea maombi na 

maelezo sahihi ya mteja; 

ii. Tutahifadhi wosia uliondikwa na kukamilika ndani ya siku moja hadi 

utakapohitajika kutumika. 

 
K. MABALIKO YA NYARAKA MBALIMBALI 

 
i. Tutafanya mabadiliko ya jina la taasisi, wadhamini, katiba na anuani ndani 

ya siku tano (5) baada kupokea maombi na nyaraka sahihi 

 
L. ELIMU NA USHAURI WA KITAALAMU. 

 
i. Tutatoa elimu kwa umma juu ya huduma za usajili wa vizazi, vifo, ndoa, 

ufilisi, talaka, watoto wa kuasili pamoja na huduma za usajili wa bodi za 

wadhamini kila wiki kupitia vyombo vya habari na mitandao ya kijamii; 
 

ii. Tutatoa elimu kwa makundi mbalimbali juu ya huduma za usajili wa vizazi, 

vifo, ndoa na talaka na watoto wa kuasili pamoja na huduma za usajili wa 

bodi za wadhamini na ufilisi kwa muda usiozidi siku tano (5); 
 

iii. Tutatoa ushauri wa kisheria kuhusu usajili, ufilisi na udhamini ndani ya 

siku tano (5) baada ya kupokea ombi; 
 

iv. Tutatoa elimu na ushauri katika Masuala mbalimbali ya kiutumishi kwa 

watumishi wa Tume kila inapohitajika; na 
 

v. Tutatoa elimu kwa umma kuhusu mirathi, wosia, usajili wa bodi ya wadhamini 

na ufilisi ndani ya siku tano (5) baada ya maombi kuwasilishwa. 

 
 

M. TAARIFA NA TAKWIMU MBALIMBALI 

 
i. Tutatoa taarifa mbalimbali za WAKALA kuhusu mapato na matumizi 

katika robo, nusu na mwaka ndani ya siku kumi na tano (15) baada ya 

kipindi husika kuisha; 
 

ii. Tutatoa taarifa za hesabu za wakala za mwaka ndani ya miezi mitatu 

(3) baada ya kufunga mwaka; 
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iii. Tutatoa taarifa za hesabu za miradi ya maendeleo siku kumi na tano (15) 

kila baada ya awamu ya utekelezaji kukamilika; 

iv. Tutatoa taarifa ya mwaka ya fedha za mradi wa maendeleo ndani ya miezi 

mitatu (3) baada ya kufunga mwaka; 
 

v. Tutatoa taarifa kwa wadau wa habari ndani ya siku tatu (3) za kazi tangu 

kupokea maombi husika; 

vi. Taarifa za Watumishi zitawasilishwa Utumishi ndani ya siku tatu (3) za kazi 

tangu kupokea maelekezo toka Utumishi; 

vii. Taarifa za Kiutumishi kuwasilishwa ndani ya siku kumi na tano (15) baada ya 

kumaliza robo ya mwaka husika; 

viii. Tutatoa taarifa za ukaguzi ndani ya siku thelathini (30) baada ya kumaliza 

robo ya mwaka husika; 

ix. Tutatoa taarifa za ufuatiliaji na tathmini ndani siku kumi na tano (15) baada 

ya kumalizika awamu; 
 

x. Tutatoa taarifa za mwaka za ununuzi katika robo ya pili ya mwaka wa fedha. 
 

xi. Tutatoa takwimu za usajili wa matukio muhimu ya binadamu (vizazi, vifo, 

ndoa, talaka na kuasili) ndani ya siku tatu (3) za kazi tangu kuwasilishwa 

maombi/agizo; 
 

xii. Tutatoa taarifa za utekelezaji wa majukumu ya wakala ndani ya siku kumi na 

tano (15) baada ya kumalizika kwa kipindi cha robo Mwaka. 

xiii. Tutatoa takwimu za usajili ndani ya siku tatu (3) za kazi tangu kuwasilishwa 

maombi/agizo. 

 

 

N. HUDUMA NYINGINEZO 

 
i. Tutatoa mpango kazi wa ununuzi ndani ya siku saba (7) baada ya mwaka 

wa fedha kuisha; 

ii. Tutatoa mpango na Bajeti ya wakala ndani ya siku thelethini (30) baada 

ya mapitio ya nusu mwaka. 

iii. Tutatoa majibu ya hoja za Ukaguzi ndani ya siku kumi (10) baada ya 

kupokea taarifa ya ukaguzi. 

iv. Tutajibu hoja na malalamiko ya ndani ya siku mbili (2) za kazi 

v. Tutatoa ufafanuzi wa huduma zetu kwa umma ndani ya siku moja (1) kila 

itakapohitajika; na 

vi. Tutatangaza zabuni kulingana na sheria za manunuzi ya Umma. 
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6.0 WAJIBU WA TAASISI KWA MTEJA 
 

Wakala inawajibika kufanya yafuatayo kwa mteja kulingana na huduma zitolewazo: - 
 

1. Kutoa huduma katika viwango vilivyokubalika. 
 

2. Kutoa huduma katika mazingira rafiki na salama 
 

3. Kutoa maelekezo sahihi yenye kujitosheleza ya namna ya kupata huduma. 
 

4. Kutoa huduma kwa kuzingatia sheria, kanuni, taratibu na miongozo 

ya utumishi wa umma. 

5. Kutoa huduma kwa uwazi na lugha rahisi inayoeleweka. 
 

6. Kutoa huduma bila ya upendeleo 
 

7. Kutunza siri za mteja 
 

8. Kutoa mrejesho wa maendeleo ya huduma kwa mteja 
 

9. Kutoa kipaumbele kwa wateja wenye mahitaji maalum 

 

7.0 HAKI NA WAJIBU WA MTEJA 
 

HAKI YA MTEJA 

 

i. Kusikilizwa; 
 

ii. Kuhudumiwa kwa heshima na staha; 
 

iii. Kutoa mrejesho wa huduma; 
 

iv. Kupata taarifa zinazohusu huduma; 
 

v. Kutunziwa siri; na 
 

vi. Kupewa kipaumbele mteja mwenye mahitaji maalum. 
 

 

WAJIBU WA MTEJA 

 

i. Kuzingatia maelekezo, sheria na taratibu; 
 

ii. Kusikiliza ushauri na maoni ya mtoa huduma; 
 

iii. Kutoa taarifa sahihi zinazotakiwa kukamilisha huduma yake; 
 

iv. Kuheshimu na kuwa na staha kwa watoa huduma; na 
 
v. Kutunza stakabadhi ya malipo mpaka pale huduma itakapokamilika. 
 

 

 

8.0 MREJESHO WA UTOAJI HUDUMA 
 

Tumeweka mkakati thabiti wa kuhakikisha tunatoa huduma bora na haki za msingi 

kwa huduma mbalimbali ili kuweza kukidhi matarajio yenu. Katika kuboresha huduma 

tunazozitoa, tunawasihi mtupatie mrejesho wa maoni, ushauri, malalamiko, 

mapendekezo au pongezi kwa kutumia njia zifuatazo: - 
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i. Ana kwa ana kupitia dawati la malalamiko linalopatikana ghorofa ya kwanza 

katika ofisi za RITA Makao Makuu Jijini Dar es salaam, na Ofisi ya Katibu 

Tawala wa Wilaya; 
 

ii. Simu kupitia namba ya huduma kwa mteja bure 0800117482; 
 

iii. Mitandao ya kijamii; (Facebook,Twitter, Instagram na you tube); 
 

iv. Sanduku la maoni; 
 

v. Barua kwa njia ya posta; 
 

vi. Barua pepe; na 
 

vii. Tovuti. 
 

 

9.0 UTAMBULISHO WA TAASISI NA NJIA ZA MAWASILIANO 
 

Makao Makuu Wakala wa Usajili Ufilisi na Udhamini (RITA) yapo Dar es salaam na Ofisi 

ndogo ipo Dodoma. Kwa Mikoani Ofisi zetu zinapatikana katika Ofisi zote za Wakuu wa 

Wilaya, Tanzania Bara. 

 

Muda wa kazi; 
 

Ofisi zitakuwa wazi kupokea wateja siku za kazi (Jumatatu - Ijumaa) kuanzia saa 

2:00 Asubuhi mpaka 8:30 Mchana 

NA   JINA LA MKOA  WILAYA  SANDUKU LA POSTA (SLP) 
        

       Katibu Tawala wa Wilaya, 
     

ARUMERU 
 S.L.P 434, 

      ARUMERU        

       Katibu Tawala wa Wilaya, 
     

ARUSHA MJINI 
 S.L.P 1, 

      ARUSHA        

       Katibu Tawala wa Wilaya, 
     

KARATU 
 S.L.P 5, 

1. 
  

ARUSHA 
  KARATU      

     

Katibu Tawala wa Wilaya,        

     
LONGIDO 

 S.L.P 2, 
      LONGIDO        

       Katibu Tawala wa Wilaya, 
     

MONDULI 
 S.L.P 6, 

      MONDULI        

       Katibu Tawala wa Wilaya, 
     

NGORONGORO 
 S.L.P 10, 

      NGORONGORO        

       Katibu Tawala wa Wilaya, 

2. 

  

DAR -ES-SALAAM 

 

ILALA (HQ) 

 S.L.P 15486, 
    ILALA (HQ) 

     
KINONDONI 

 Katibu Tawala wa Wilaya, 
      S.L.P 9583,        
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ANUANI YA OFISI 
 

Kabidhi Wasii Mkuu na Afisa Mtendaji Mkuu, 
 

Wakala wa Usajili Ufilisi na Udhamini (RITA), 
 

Jengo la RITA, 4 Mtaa wa Simu/Makunganya, 
 

S.LP. 9183, 
 

11103 Dar es Salaam. 
 

Tanzania. 
 

Nukushi: +255(22) 2924182, 
 

Simu: +255(22) 2924180/81 (Simu ya Mezani) 
 

Barua pepe: info@rita.go.tz/ barua@rita.go.tz 
 

facebook. com/ritatanzania 
 

twitter.com/ritatanzania 
 

Tovuti:www.rita.go.tz 
 

 

Piga Simu Bure: 0800 117 482 

 

Kwa Mawasiliano ya Ofisi zetu za Mikoani tumia Anwani zifuatazo; 
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NA   JINA LA MKOA  WILAYA   SANDUKU LA POSTA (SLP) 
         

        KINONDONI 

        Katibu Tawala wa Wilaya, 

     
TEMEKE 

  S.L.P 45085, 
       TEMEKE         

        Katibu Tawala wa Wilaya, 

     
UBUNGO 

  S.L.P 55064, 
       UBUNGO         

        Katibu Tawala wa Wilaya, 

     
KIGAMBONI 

  S.L.P 36124, 
       KIGAMBONI         

        Katibu Tawala wa Wilaya, 

     
BAHI 

  S.L.P 911, 
       BAHI         

        Katibu Tawala wa Wilaya, 

     
CHAMWINO 

  S.L.P 287, 
       CHAMWINO 
        

        Katibu Tawala wa Wilaya, 

     
CHEMBA 

  S.L.P 126, 
       CHEMBA         

     
OFISI KUU 

  Katibu Tawala wa Wilaya, 
       

S.L.P 1425,      

DODOMA 
  

3 
  

DODOMA 
   OFISI KUU DODOMA       

      

Katibu Tawala wa Wilaya,         

     
DODOMA 

  S.L.P 105, 
       DODOMA MJINI         

        Katibu Tawala wa Wilaya, 

     
KONDOA 

  S.L.P 35, 
       KONDOA         

        Katibu Tawala wa Wilaya, 

     
KONGWA 

  S.L.P 11, 
       KONGWA         

        Katibu Tawala wa Wilaya, 

     
MPWAPWA 

  S.L.P 1, 
       MPWAPWA         

        Katibu Tawala wa Wilaya, 

     
BUKOMBE 

  S.L.P 3, 
       BUKOMBE         

4 

  

GEITA 

    Katibu Tawala wa Wilaya, 

   
CHATO 

  S.L.P 105, 
       CHATO         

        Katibu Tawala wa Wilaya, 

     
GEITA 

  S.L.P 52, 
       GEITA         
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Katibu Tawala wa Wilaya, 
 

    

  
MBOGWE 

S.L.P 13  
  MBOGWE  
    

   Katibu Tawala wa Wilaya,  

  
NYANG'HWALE 

S.L.P 181,  
  NYANG’HWALE  
    

   Katibu Tawala wa Wilaya,  

   S.L.P 834,  

  IRINGA MJINI IRINGA MJINI  

   Katibu Tawala wa Wilaya,  

5 IRINGA  S.L.P 2320,  

  KILOLO KILOLO  

   Katibu Tawala wa Wilaya,  

   S.L.P 100,  

  MUFINDI MUFINDI  

   Katibu Tawala wa Wilaya,  

   S.L.P 21,  

  BIHARAMULO BIHARAMULO  

   Katibu Tawala wa Wilaya,  

   S.L.P 9,  

  BUKOBA MJINI BUKOBA MJINI  

   Katibu Tawala wa Wilaya,  

   S.L.P 22,  

  KARAGWE KARAGWE  

   Katibu Tawala wa Wilaya,  

6 KAGERA  S.L.P 98,  

  KYERWA KYERWA  

   Katibu Tawala wa Wilaya,  

   S.L.P 62,  

  MISENYI MISENYI  

   Katibu Tawala wa Wilaya,  

   S.L.P 2,  

  MULEBA MULEBA  

   Katibu Tawala wa Wilaya,  

   S.L.P 20,  

  NGARA NGARA  

   Katibu Tawala wa Wilaya,  

   S.L.P 471,  

7 KATAVI 

MLELE MLELE  

 Katibu Tawala wa Wilaya,  

   S.L.P 34,  

  MPANDA MJINI MPANDA MJINI  

  TANGANYIKA Katibu Tawala wa Wilaya,  
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      S.L.P 1 

      Katibu Tawala wa Wilaya, 

    BUHIGWE  S.L.P 443 

      Katibu Tawala wa Wilaya, 

      S.L.P 12, 

    KAKONKO  KAKONKO 

      Katibu Tawala wa Wilaya, 

      S.L.P 1, 

8 

  

KIGOMA 

KASULU MJINI  KASULU MJINI 

    Katibu Tawala wa Wilaya, 

      S.L.P 2, 

    KIBONDO  KIBONDO 

      Katibu Tawala wa Wilaya, 

      S.L.P 5, 

    KIGOMA  KIGOMA 

      Katibu Tawala wa Wilaya, 

      S.L.P 115, 

    UVINZA  UVINZA 

      Katibu Tawala wa Wilaya, 

      S.L.P 10, 

    HAI  HAI 

      Katibu Tawala wa Wilaya, 

      S.L.P 3042, 

    MOSHI  MOSHI 

      Katibu Tawala wa Wilaya, 

      S.L.P 10, 

9 
  

KILIMANJARO 
MWANGA  MWANGA 

    Katibu Tawala wa Wilaya,       

      S.L.P 2, 

    ROMBO  ROMBO 

      Katibu Tawala wa Wilaya, 

      S.L.P 1, 

    SAME  SAME 

      Katibu Tawala wa Wilaya, 

      S.L.P 16, 

    SIHA  SIHA 

      Katibu Tawala wa Wilaya, 

      S.L.P 12, 

10 

  

LINDI 

KILWA  KILWA 

    Katibu Tawala wa Wilaya, 

      S.L.P 1020, 

    LINDI  LINDI 

    LIWALE  Katibu Tawala wa Wilaya, 
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       S.L.P 9, 

       LIWALE 

       Katibu Tawala wa Wilaya, 

       S.L.P 1, 

     NACHINGWEA  NACHINGWEA 

       Katibu Tawala wa Wilaya, 

       S.L.P 1, 

     RUANGWA  RUANGWA 

       Katibu Tawala wa Wilaya, 

       S.L.P 11, 

     BABATI  BABATI 

       Katibu Tawala wa Wilaya, 

       S.L.P 10, 

     HANANG  HANANG 

       Katibu Tawala wa Wilaya, 

11   MANYARA    S.L.P 1, 

     KITETO  KITETO 

       Katibu Tawala wa Wilaya, 

       S.L.P 1, 

     MBULU  MBULU 

       Katibu Tawala wa Wilaya, 

       S.L.P 9503, 

     SIMANJIRO  SIMANJIRO 

       Katibu Tawala wa Wilaya, 

       S.L.P 250, 

     BUNDA  BUNDA 

       Katibu Tawala wa Wilaya, 

       S.L.P 14620, 

     BUTIAMA  BUTIAMA 

       Katibu Tawala wa Wilaya, 

       S.L.P 20, 

12 
  

MARA 
 MUSOMA  MUSOMA 

     Katibu Tawala wa Wilaya,        

       S.L.P 1, 

     RORYA  RORYA 

       Katibu Tawala wa Wilaya, 

       S.L.P 20, 

     SERENGETI  SERENGETI 

       Katibu Tawala wa Wilaya, 

       S.L.P 1, 

     TARIME  TARIME 

13 
  

MBEYA 
   Katibu Tawala wa Wilaya, 

   
CHUNYA 

 
S.L.P 5,       
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       CHUNYA 

       Katibu Tawala wa Wilaya, 

       S.L.P 44, 

     KYELA  KYELA 

       Katibu Tawala wa Wilaya, 

       S.L.P 20, 

     MBARALI  MBARALI 

       Katibu Tawala wa Wilaya, 

       S.L.P 255, 

     MBEYA  MBEYA 

       Katibu Tawala wa Wilaya, 

       S.L.P 32, 

     RUNGWE  RUNGWE 

       Katibu Tawala wa Wilaya, 

     BUSOKELO  S.L.P 834 

       Katibu Tawala wa Wilaya, 

       S.L.P 273, 

     MOMBA  MOMBA 

       Katibu Tawala wa Wilaya, 

       S.L.P 45, 

14 
  

SONGWE 
 MBOZI  MBOZI 

     
Katibu Tawala wa Wilaya,        

       S.L.P 22, 

     ILEJE  ILEJE 

       Katibu Tawala wa Wilaya, 

       S.L.P 23, 

     SONGWE  SONGWE 

       Katibu Tawala wa Wilaya, 

       S.L.P 34, 

     KILOMBERO  KILOMBERO 

       Katibu Tawala wa Wilaya, 

       S.L.P 1, 

     GAIRO  GAIRO 

       Katibu Tawala wa Wilaya, 

15 
  

MOROGORO 
   S.L.P 63, 

   
MALINYI 

 
MALINYI       

       Katibu Tawala wa Wilaya, 

       S.L.P 309, 

     KILOSA  KILOSA 

       Katibu Tawala wa Wilaya, 

       S.L.P 799, 

     MOROGORO  MOROGORO 

     MVOMERO  Katibu Tawala wa Wilaya, 
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       S.L.P 59, 

       MVOMERO 

       Katibu Tawala wa Wilaya, 

       S.L.P 1, 

     ULANGA  ULANGA 

       Katibu Tawala wa Wilaya, 

       S.L.P 18, 

     MASASI  MASASI 

       Katibu Tawala wa Wilaya, 

       S.L.P 501, 

     MTWARA  MTWARA MJINI 

       Katibu Tawala wa Wilaya, 

16   MTWARA    S.L.P 289, 

     NANYUMBU  NANYUMBU 

       Katibu Tawala wa Wilaya, 

       S.L.P 32, 

     NEWALA  NEWALA 

       Katibu Tawala wa Wilaya, 

       S.L.P 1, 

     TANDAHIMBA  TANDAHIMBA 

       Katibu Tawala wa Wilaya, 

       S.L.P 2315, 

     ILEMELA  ILEMELA 

       Katibu Tawala wa Wilaya, 

       S.L.P 1148, 

     NYAMAGANA  NYAMAGANA 

       Katibu Tawala wa Wilaya, 

       S.L.P 89, 

     SENGEREMA  SENGEREMA 

       Katibu Tawala wa Wilaya, 

17   MWANZA    S.L.P 11, 

     KWIMBA  KWIMBA 

       Katibu Tawala wa Wilaya, 

       S.L.P 10, 

     MAGU  MAGU 

       Katibu Tawala wa Wilaya, 

       S.L.P 2745, 

     MISUNGWI  MISUNGWI 

       Katibu Tawala wa Wilaya, 

       S.L.P 2, 

     UKEREWE  UKEREWE 

18 
  

NJOMBE 
   Katibu Tawala wa Wilaya, 

   
LUDEWA 

 
S.L.P 2,       
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   LUDEWA 

   Katibu Tawala wa Wilaya, 

   S.L.P 2, 

  MAKETE MAKETE 

   Katibu Tawala wa Wilaya, 

   S.L.P 7, 

  NJOMBE NJOMBE 

   Katibu Tawala wa Wilaya, 

   S.L.P 624, 

  WANGING'OMBE WANGING’OMBE 

   Katibu Tawala wa Wilaya, 

   S.L.P 54, 

  BAGAMOYO BAGAMOYO 

   Katibu Tawala wa Wilaya, 

   S.L.P 30175, 

  KIBAHA KIBAHA 

   Katibu Tawala wa Wilaya, 

   S.L.P 28003, 

  KISARAWE KISARAWE 

   Katibu Tawala wa Wilaya, 

19 PWANI  S.L.P 50, 

  MAFIA MAFIA 

   Katibu Tawala wa Wilaya, 

   S.L.P 1, 

  MKURANGA MKURANGA 

   Katibu Tawala wa Wilaya, 

   S.L.P 1, 

  KIBITI KIBITI 

   Katibu Tawala wa Wilaya, 

   S.L.P 43, 

  RUFIJI RUFIJI 

   Katibu Tawala wa Wilaya, 

   S.L.P 471, 

  KALAMBO KALAMBO 

   Katibu Tawala wa Wilaya, 

20 RUKWA  S.L.P 1, 

  NKASI NKASI 

   Katibu Tawala wa Wilaya, 

   S.L.P 116, 

  SUMBAWANGA SUMBAWANGA 

   Katibu Tawala wa Wilaya, 

21 RUVUMA  S.L.P 5, 

  MBINGA MBINGA 
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Katibu Tawala wa Wilaya, 
 

    

   S.L.P 1,  

  NAMTUMBO NAMTUMBO  

   Katibu Tawala wa Wilaya,  

   S.L.P 5,  

  NYASA NYASA  

   Katibu Tawala wa Wilaya,  

   S.L.P 1,  

  SONGEA SONGEA  

   Katibu Tawala wa Wilaya,  

   S.L.P 6,  

  TUNDURU TUNDURU  

   Katibu Tawala wa Wilaya,  

   S.L.P 1,  

  KAHAMA KAHAMA  

   Katibu Tawala wa Wilaya,  

22 SHINYANGA  S.L.P 8,  

  KISHAPU KISHAPU  

   Katibu Tawala wa Wilaya,  

   S.L.P 359,  

  SHINYANGA SHINYANGA  

   Katibu Tawala wa Wilaya,  

   S.L.P 1,  

  BARIADI BARIADA  

   Katibu Tawala wa Wilaya,  

   S.L.P 10,  

  BUSEGA BUSEGA  

   Katibu Tawala wa Wilaya,  

23 SIMIYU  S.L.P 1,  

  ITILIMA ITILIMA  

   Katibu Tawala wa Wilaya,  

   S.L.P 5,  

  MASWA MASWA  

   Katibu Tawala wa Wilaya,  

   S.L.P 55,  

  MEATU MEATU  

   Katibu Tawala wa Wilaya,  

   S.L.P 31,  

24 SINGIDA 

IRAMBA IRAMBA  

 Katibu Tawala wa Wilaya,  

   S.L.P 94,  

   IKUNGI  

  IKUNGI   
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NA JINA LA MKOA WILAYA SANDUKU LA POSTA (SLP)  
 
   

Katibu Tawala wa Wilaya, 
 

    

   S.L.P 1,  

  MANYONI MANYONI  

   Katibu Tawala wa Wilaya,  

   S.L.P 1007,  

  MKALAMA MKALAMA  

   Katibu Tawala wa Wilaya,  

   S.L.P 1,  

  SINGIDA SINGIDA  

   Katibu Tawala wa Wilaya,  

   S.L.P 5,  

  IGUNGA IGUNGA  

   Katibu Tawala wa Wilaya,  

   S.L.P 79,  

  KALIUA KALIUA  

   Katibu Tawala wa Wilaya,  

   S.L.P 1,  

  NZEGA NZEGA  

   Katibu Tawala wa Wilaya,  

25 TABORA  S.L.P 11,  

  SIKONGE SIKONGE  

   Katibu Tawala wa Wilaya,  

   S.L.P 1624,  

  UYUI UYUI  

   Katibu Tawala wa Wilaya,  

   S.L.P S.L.P 30,  

  TABORA MJINI TABORA MJINI  

   Katibu Tawala wa Wilaya,  

   S.L.P 83,  

  URAMBO URAMBO  

   Katibu Tawala wa Wilaya,  

   S.L.P 2,  

  HANDENI HANDENI  

   Katibu Tawala wa Wilaya,  

   S.L.P 1,  

26 TANGA 

KILINDI KILINDI  

 Katibu Tawala wa Wilaya,  

   S.L.P 532,  

  KOROGWE KOROGWE  

   Katibu Tawala wa Wilaya,  

   S.L.P 14,  

  LUSHOTO LUSHOTO  

  MKINGA Katibu Tawala wa Wilaya,  
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   S.L.P 2008, 

   MKINGA 

   Katibu Tawala wa Wilaya, 

   S.L.P 70, 

  MUHEZA MUHEZA 

   Katibu Tawala wa Wilaya, 

   S.L.P 31, 

  PANGANI PANGANI 

   Katibu Tawala wa Wilaya, 

   S.L.P 832, 

  TANGA TANGA 
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