



Picha

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

**MAOMBI YA KUANDIKISHA KUZALIWA KWA MTOTO ALIYECHELEWA  
KUANDIKISHWA**

(Sheria ya kuandikisha Vizazi na Vifo)

(Sura 108)

**MAELEZO MUHIMU:**

1. Tafadhali jaza fomu hii katika nakala moja (1) kwa herufi kubwa au kwa chapa ya mashine.
2. Bandika Picha ya mtoto (passport size) kwenye kisanduku kilichopo juu kulia.
3. Msajili wa Wilaya wa Vizazi na Vifo atafanya mahojiano baina ya mtoto anayeombewa na Mwombaji (mzazi ama mlezi) ili kujiridhisha na ukweli wa taarifa zilizotolewa kwenye fomu ya maombi
4. Msajili anapoandikisha kizazi cha aina hii katika chumba kumi na moja (11) cha Ingizo linalohusika lazima aandike: "AS PER APPLICATION IN WRITING DATED.....AND SIGNED BY.....(Jina la mwombaji na uhusiano wake na mwombaji)

Ambatanisha viambatanisho muhimu kwa ajili ya kuthibitisha tarehe ya kuzaliwa, mahali pa kuzaliwa mtoto n.k. Viambatanisho hivyo ni;

- |   |  |
|---|--|
| (a) Kadi ya Kliniki   | (f) Cheti cha Ndoa   |
| (b) Cheti cha daktari   | (g) Kitambulisho cha kupigia kura  |
| (c) Pasi (zilizotolewa na Ofisi Kuu ya uhamiaji) za mama, baba na mtoto | (h) Hati nyinginezo zozote zinazothibitisha tarehe aliyozaliwa mtoto au mahali alipozaliwa mtoto |
| (d) Cheti cha ubatizo   | (i) Cheti cha falaki   |
| (e) Cheti cha kumaliza Shule ya Msingi au sekondari                     |  |

Kwa mwombaji ambaye hana viambatanisho vilivyoorodheshwa hapo juu basi Afisa Mtendaji wa Kijiji / Mtaa athibitisha ukweli wa taarifa alizozitoa mwombaji huyo.

Mimi.....Afisa Mtendaji wa.....  
Nathibitisha kuwa Kizazi kinachoombewa kuandikishwa, kilitoka katika eneo langu.

Saini na Mhuri

KWA MATUMIZI YA OFISI TU	
IMEPITISHWA NA:	
KIASI CHA KULIPIA:	
UMRI: 'A' –zaidi ya miaka 10, 'B' –chini ya miaka 10.	

**TAFADHALI TOA MAELEZO YAFUATAYO:-**

**MWOMBAJI**

1. Mahali alipozaliwa mtoto na maelezo ya hospitali au nyumba, jina la barabara au mtaa, n.k. na pia jina la Mji au Wilaya	
2. Majina kamili ya mtoto	
3. Kama mtoto ni wa kiume au wa kike	
4. Jina kamili la baba wa mtoto na Jina la ukoo wake.	
5. Kazi ya baba wa mtoto na anwani ya mahali anapoishi	
6. Baba wa mtoto ni raia wa	
7. Jina la mama wa mtoto na jina lake la ujana	
8. kazi ya mama wa mtoto na anwani ya mahali anapoishi	
9. Mama wa mtoto ni raia wa	
10. Tarehe aliyozaliwa mtoto	
11. Ikiwa maombi haya yanatolewa na ambaye siyo mzazi wa mtoto eleza kwa muhtasari jinsi ulivyojua habari zote ambazo maelezo yake umeyatoa hapo juu	
12. Tarehe aliyozaliwa na mahali alipozaliwa baba wa mtoto	
13. Tarehe aliyozaliwa na mahali alipozaliwa mama wa mtoto	
14. Tarehe wazazi walizokuja Tanzania kwa mara ya kwanza kabisa (kama wahamiaji):- (a) baba..... (b) mama.....	
15. Tarehe ya ndoa ya wazazi na mahali walipofunga ndoa	

Mimi.....  
 wa (anwani).....  
 Kazi yangu.....  
 Ambaye ni.....(taja uhusiano na mtoto)

Nadhibitisha kuwa maelezo niliyotoa hapa ni kweli, na ni kweli tuu.

Sahihi ya Mwombaji:..... Tarehe:.....

Mimi .....Msajili wa Vizazi  
 na Vifo(W)..... Nimepokea maelezo ya mwombaji chini ya kiapo  
 kwa mamlaka niliyopewa chini ya kifungu cha 20(2) leo hii  
 tarehe.....Mwezi wa.....20.....

.....

**Saini na Mhuri**