



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

**MAOMBI YA KUANDIKISHA KUZALIWA KWA MTOTO WA UMRI WA ZAIDI YA  
MIAKA KUMI**

*(Sheria ya kuandikisha Vizazi na Vifo)*

(Sura 108)

**Maelezo Muhimu:**

- (i) Ada zinazotowwa kwa ajili ya maombi haya ni kama ilivyotajwa katika Tangazo la SERIKALI Na. 116 la tarehe 26/6/92.
- (ii) Tafadhali jaza fomu hii katika nakala 1 kwa herufi kubwa au kwa chapa ya mashine.
- (iii) Bandika Picha ya mtoto (passport size) kwenye kisanduku kilichopo juu kulia na kuambatanisha vielelezo vya maandishi vinavyohibitisha kizazi kutokea tarehe iliyotaja, mahali na nyaraka nyingine za kuthibitisha uraia wa wazazi.
- (iv) Msajili anapoandikisha kizazi cha aina hii katika chumba Na. 11 (kumi na moja cha Ingizo linalohusika lazima aandike:- "As per application in writing form BD 15A. dated..... and Signed by ..... (Uhusiano wa mwandishi na mtoto)
- (v) Fomu iwasirishwe kwa Msajili wa vizazi na vifo wa wilaya kiliyopokea kizazi. Kwa maandishi kati ya mwombaji na anayeombewa kuandikishwa.

PICHA

TAFADHALI TOA MAELEZO YA FUATAYO:-

1.	Mahali alipozaliwa mtoto na maelezo ya hospitali au nyumba, jina la barabara au mtaa, n.k. na pia jina la mji au wilaya .....	
2.	Majina kamili ya mtoto .....	
3.	Kama mtoto ni wa kiume au kike.....	
4.	Jina kamili la baba wa mtoto na jina la ukoo wake.....	
5.	Kazi ya baba wa mtoto na anwani ya mahali anapoishi.....	
6.	Baba wa mtoto ni raia wa.....	
7.	Jina la mama wa mtoto na jina lake la ujana.....	
8.	Kazi ya mama wa mtoto na anwani ya mahali anapoishi.....	
9.	Mama wa mtoto ni raia wa.....	
10.	Tarehe aliyozaliwa mtoto.....	
11.	Ikiwa maombi haya yanatolewa na ambaye siyo mzazi wa mtoto eleza kwa muhtasari jinsi ulivyojua habari zote ambazo maelezo yake umeyatoa hapo juu.....	
12.	Tarehe aliyozaliwa na mahali alipozaliwa baba wa mtoto.....	
13.	Tarehe aliyozaliwa na mahali alipozaliwa mama wa mtoto.....	
14.	Tarehe wazazi walizokuja Tanzania kwa mara ya kwanza kabisa (kama ni wahamiaji) (a) baba..... (b) mama.....	
15.	Tarehe ya ndoa ya wazazi na mahali wapofunga ndoa.....	

16. Maelezo ya watoto wengine wa wazazi wa mtoto

<i>Jina kamili la mtoto</i>	<i>Tarehe ya Kuzaliwa</i>	<i>Mahari alipozaliwa</i>	<i>Kama ameandikishwa au sivyo</i>

17. Cheti cha kuzaliwa kwa mtoto kinatakiwa kwa madhumuni gani ya haraka .....

18. Tafadhali ambatanisha kwenye karatasi hii hati yoyote uliyonayo au unayoweza kupata kati ya hizi zilizotajwa katika orodha ifuatayo na kisha tia alama (V) kwenye nafasi iliyoonyeshwa mbele ya hati hiyo.

- |  |                          |   |                          |
|--|--------------------------|---|--------------------------|
| (a) Cheti cha hospitali;   | <input type="checkbox"/> | (f) Cheti cha Ubatizo;  | <input type="checkbox"/> |
| (b) Cheti cha Daktari;   | <input type="checkbox"/> | (g) Cheti cha Baraza la Wazee au Ukoo;  | <input type="checkbox"/> |
| (c) Cheti cha Mkunga;  | <input type="checkbox"/> |   |                          |
| (d) Cheti cha Falaki au Maaguzi ya tarehe aliyozaliwa mtoto kwa kutazama nyota                                       | <input type="checkbox"/> | (h) Hati nyinginezo zozote zinazothibitisha tarehe aliyozaliwa mtoto na mahali alipozaliwa ambazo Habari zake ziandikwe hapa chini. | <input type="checkbox"/> |
| (e) Pasi (zilizotolewa na Ofisi Kuu ya Uhamiaji) za baba, mama na mtoto mwenyewe ambazo nambari ziandikwe hapa chini | <input type="checkbox"/> |   |                          |

Kama hakuna hati yoyote inayothibitisha tarehe aliyozaliwa na mahali alipozaliwa mtoto basi itakulazimu itolewe. Hati ya Tamko Rasmi na mtu anayeaminika ambaye anajua habari za kuzaliwa kwa mtoto. Tamko rasmi hilo linaweza kutolewa katika karatasi ambayo mfano wake umeonyeshwa mwishoni mwa hati hii ya maombi.

TAMKO RASMI LA MWOMBAJI

Mimi.....  
 wa (anuani).....  
 yangu .....  
 ni.....

Bandika Stampu ya Ushuru kisha piga mstari juu ya stampu toka pembe hadi pembe

wa mtoto natamka dhati ya moyo wangu kwamba kwa kadri ninavyofahamu na kusadiki maelezo yaliyotolewa kwa maandishi katika hati hii ya maombi hapo juu ni kweli tupu, na ninatamka Tamko hili nikiamini kabisa kwamba yote yaliyomo ni sahihi na sawa kwa mujibu wa sheria ya mwaka 1996.

Tamko hili limetolewa na.....  
 ..... ambaye namjua  
 (au ametambulishwa kwamba na.....  
 ..... ambaye namjua  
 leo tarehe.....20.....  
 (Sahihi, Cheo na amwani ya mtu mwenye madaraka ambayo tamko limetolewa mbele yake)



.....  
 (Sahihi ya mtu anyetoa tamko)

ONYO

Unakumbushwa kwamba fungu la 28(3) la Sheria ya kuandikisha Vizazi na Vifo limeweka adhabu kwa makosa ya kutoa habari za uwongo

**“TAMKO RASMI LA KUUNGA MKONO MAOMBI”**  
(Aya ya 18)

Bandika Stampu ya  
Ushuru kisha piga  
mstari juu ya  
stampu toka pembe  
hadi pembe

Mimi.....  
wa anuani).....  
Kazi yangu .....

Ambaye ni..... wa mtoto

natamka kwa dhati ya moyo wangu kwamba:-

1. Sina sababu yoyote ya kuwa na mashaka kuhusu ukweli wa maelezo yaliyoandikwa katika hati ya maombi hapo juu.
2. Kadri ninavyofahamu mtoto.....  
aliziwa huko.....  
tarehe.....

Habari hizi nilizijua kutokana na mambo yafuatayo:-

.....  
.....  
.....  
.....

Na ninatoa tamko hili nikiamini kabisa kwamba yote yaliyomo ni sahihi na kwa mujibu wa Sheria ya Viapo ya mwaka 1966.

Tamko hili limetolewa na.....  
..... ambaye namjua  
(au ametambulishwa kwamba na.....  
..... ambaye namjua  
leo tarehe.....20.....

.....  
(Sahihi ya mtu anyetoa  
tamko)

(Sahihi, Cheo na anwani ya mtu mwenye madaraka ambayo tamko limetolewa mbele yake)

(Sehemu hii ni kwa matumizi ya Ofisi tu)

Maombi Nambari.....

**21. AFISA MKUU WA UHAMIAJI**

Nakutumia nakala ya BD. 15A (iweke katika kumbukuku zako) pamoja na pasi zilizotajwa katika aya ya 18(e) ambazo nakumbuka unirudishie. Tafadhali nijulishe kama unazo habari zozote zinazothibitisha au kukanusha maelezo yaliyotolewa katika hati hii ya maombi na utakaponitumia majibu tafadhali taja nambari ya maombi.

**22. UAMUZI WA MSAJILI MKUU:-**