
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA KATIBA NA SHERIA

WAKALA WA USAJILI UFILISI NA UDHAMINI 
(RITA)

 SHERIA YA USAJILI WA WADHAMINI SURA YA 318 TOLEO LA 2002

TANGAZO KWA BODI ZA WADHAMINI WA TAASISI ZILIZOSAJILIWA 
KATIKA OFISI YA KABIDHI WASII MKUU/RITA

1.	� KABIDHI WASII MKUU (ADMINISTRATOR GENERAL) ANAWATANGAZIA WADHAMINI WA TAASISI/ASASI ZOTE 
ZILIZOSAJILIWA NA OFISI YA KABIDHI WASII MKUU/RITA KUFANYA MAREJEO YA KATIBA ZA TAASISI ZAO KWA 
KUFANYA MAREKEBISHO ILI KUONGEZA/KUBORESHA   YAFUATAYO :-  

	 i.	� KUWEKA IBARA INAYOAINISHA CHOMBO CHA JUU CHA TAASISI HUSIKA (SUPREME AUTHORITY) KWA 
TAASISI ZA KIDINI;

	 ii.	� KUWEKA IBARA INAYOELEZEA NAMNA YA UTATUZI WA MGOGORO/MIGOGORO INAPOTOKEA KWENYE 
TAASISI;

	 iii.	 KUWEKA IBARA INAYOONESHA MUDA WA UKOMO WA WADHAMINI KUKAA MADARAKANI;
	 iv.	� KUWEKA IBARA INAYOONESHA SABABU ZA MDHAMINI/WADHAMINI KUONDOKA/KUONDOLEWA 

MADARAKANI;
	 v.	� KUWEKA IBARA INAYOONESHA IDADI YA VIKAO VYA WADHAMINI KWA MWAKA NA MAJUKUMU YAKE IKIWA 

PAMOJA NA WAJUMBE WANAOPASWA KUHUDHURIA VIKAO HUSIKA NA AKIDI (QUORUM) KWA VIKAO; 

2.	� AIDHA TAASISI/ASASI ZILIZOSAJILIWA OFISI YA MSAJILI WA JUMUIYA WIZARA YA MAMBO YA NDANI YA NCHI NA 
ZINAPASWA KUSAJILI BODI ZA WADHAMINI RITA LAKINI HAZIJAFANYA HIVYO ZINAPASWA KUFANYA HIVYO KWA 
MUJIBU WA SHERIA.VILEVILE BODI ZA WADHAMINI WA TAASISI ZA KIDINI AMBAZO HAZIKUSAJILIWA MAMBO YA 
NDANI ZINAELEKEZWA KUFANYA HIVYO.

3.	� BODI ZA WADHAMINI ZILIZOSAJILIWA RITA ZINAKUMBUSHWA KUWASILISHA MAREJESHO/ ADA YA KILA 
MWAKA KUZINGATIA MWEZI WALIOSAJILIWA. HATUA ZA KISHERIA ZITACHUKULIWA KWA WATAKAOSHINDWA 
KUTEKELEZA KWA WAKATI

IZINGATIWE KWAMBA, MWISHO kuwasilisha Katiba zikiwa na marekebisho hayo ni tarehe 25 Oktoba, 2022.

IMETOLEWA hapa Dar es Salaam kwa mkono na sahihi yangu leo hii tarehe 20 Julai 2022.
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